All right. My name is Joseph. Joseph. My name is Joseph. Okay, his name. You good? Okay. And I'm Charles you know. <laughs> yes. I will be interpreting for him. So sorry, guys. It might be a little bit, you know. But thank you that you are always bearing Woo! with us. So. <laughs> nice. So. Gisi nasema. As i nasema jina yangu ni yusufuadada ap jina yake ni cel na katika siku ya leo And for today, tunapata unapat kibal kipeke uh, ili tusikie neno la mungu na kichwa ya neno yetu iko na ngali ya kuhusu mungu anatupatanisha naye anatupatanisha vilevile na wanduku zetu kulingana na naovde kwa ajili ya ufalme ufaleana katika kipindiambao tunaishi ni kipindi ya ikipindiyaa Our thankfulness. But some of the people, because of the brokennesses in their families. They have that fear of coming close to that table. In this family, we are going to talk about, it was not different. Also, for them, they had brokenness in their families. But God, He came to so He can bring things together. sasa ludu ukte maa juu tunashukuru wa kibali ambao unatupatia akipekee katika siku yaleo nakushukuru kwa sababu ya wandugu ambao wanakusanika hapa ili kusikia injili ingekuwa heri bwana tufunue masikio ya kiroho tupate kusikia yale ambao nayo kwadi ya taifa lako nakushukuru bwana kwa baraka zote ambao umetupatia bwana hacha kila neno ambayo aina yako itoke yote ambayo bwana ilipandwa na adui isifanye kazi lakini yale ambayo waliandaa kabla ya misingi ya ulimwengu ajaumbwa itende kazi na kushukuru kwa baraka na upendo na fadhili ni katika jina la yesu amen, amen. amen. jinsi nilikuwa nasema saying, ya kwamba that familia hii ambayo tunataka kuangalia ilikuwa into, familia lin likuwa na it ilikuwa familia ambayo ilikuwa pamoja unajua you know, mpango mkuu wa mungu tangia zamani ilikuwa kuleta ili wawe na husiano nayetangia so mwanadamu alianguka katika shamba la een mungu alitumika alifanya kazi ili kwamba kuleta ile huianoihudie so na katika kurudisha ile usiyano, alichukua mtu mmoja ambao jina yake ilikuwa abrahimu na alimutosha kwenye familia yake ili kwamba apate kupitia so yeye afanye taifa he will start a new ambao vatu vote va dunia so walikuwa, world, watakuwa natazamia hi familia. Will be at hii familia watangalia na wakati wanaangalia hii wanakuta wanangalia wanakutakwamba eina wanabarikiwa Lord, placed, na wataangalia macho wanaanalia na wewe vilevile jinsi una keti pale there, mungu eko na kutumikisha ili kwamba mwanga kidogo ambako so ambkokusura yako kwa sababu oo unaelekea kwenye jua na toka ile mwanga kidogo eko na kuangazia watu wenyewe wanaenda magharibi wanatazama ile mwanga wakati iona wanajuulizaile mwanga inatoka wapi na nalafu wakati wanaangalia wanatazama o oh, jua iko pale see, oh, na hiyo ndio kazi ya kanisa ni kuelekeza watu waangalie mungu to to sasa katika mipango hii ya mungu Of God. mwanadamu huwa anaanguka tujuu lakini mungu anamakia mwaminifu yeye anaendelea kufanya kazi tunakuta huyu yakobo pamoja na jamaa yake with his wako katika mavunjiko na katika iyo mavunjiko ele hawawezi kusonga mbele na mpango ya mungu they can never go in the na ndiyomana mungu alipasha kuingia ndani ili kwamba abadili ile maneno ili kwamba mpango ya mungu itimiliki aijalishi kuvunjika kwetu mungu lazima are, atafanya kazi ili kwamba mpango yake so bwana pewe sifa sasa tuangalie katika neno ambayo tulisomatunakuta ya kwamba ii neno hatuwezi kuiangalia tu katika hali ya upeke kwa sababu hili uyelewe lazima utazame yale yalipita mbelekwa mfano hii neno tunasoma inafanya kumbukumbu kubitw ambayo vilipitaaakama vile kusura ya 3 7b hata vilevile sura ile ya 41 Uh, also kwa mfano yakobo anasema Jacob was saying, walikuwa na hitaji ya chakulaalafu anatuma watoto wake so kwenda misi na kitu ambacho haikusemewa aikusemewa ilikuwa kumbukumbu kumbu, ya kusema kwamba kulikuwa njaa kudunia say, na vilevile vile yusufu aliinuliwa na hiyo hiyo inaenda vilevile kuwa na kumbukumbu so ya mambo ilipitikana katika sura ya obaini na mmoja aleluya sasa mpango ya mungu ni hivi so the plan of God is this. mungu alianza mpango ya kusema akusanishe familia yake God this plan of his kama anasema familia mana yake ni his sisi sasa gisi kwa kukusanisha ile familia so njaa na wakati familiaaesa njaanawaki anlta iyo njaaanatumikisha Mystery. Egypt. Oh, mystery. Okay, Egypt. <laughs> this is actually the first time and you have to bear with us. We'll do great. <laughs> wow. Hallelujah. Amen. And thank you, Jocelyn, truly, for stepping in to try to interpret for us. Thank and it's really a blessing that we have you. sasa alatumikisha hii nchi ili kwamba apate kuponya taifa lake so he na vilevile vile katika sura ile ya kwanza so uh, tunakuta katika hiyo mustari ya kwanza mpaka aine kunaonekana yakobo jina yake natajwa So anauliza watoto wakembona munakaa mukiwa naangaliana na hey sikia ya komba kuko chakula stood in Egypt. sasa katika kusema hivi so in like this, alikuwa eko na mpl ya kusema kwamba watoto wake awaokuwa na maamuzi unajua juani waokuwa na maamuzi kwa sababu Because walikuwa na ukumu wakati ambao uko na hukumu ndani ya maisha iko kama vile kimvuli like ambayo iko nyuma yako katika kilo nachokifanya every, hiyo that kimvuli itakudya na ndiyo maana walikuwa paralize hawakujua wake lakini yakobo anabaambia juu ya nini muku najangalia na wewe gisi ulivyo hapa ikiwa kwamba uko na hukumu fulani ndani ya maisha yako ujuo ya kwamba hukumu inatokea kwa dhambi kama ile ilikuwa yote ambayo tulijua ingekuwa bad tulijuaingekuwalakini aina hivyo mungu anasema hivi njia ya kutokea kwenye ukumu the path from guilt iko kutubu amen na katika kitabu ile ya matendo ya mitume mitumesura yata mustar wa 1a keda uh, inasema y kwamba utubu sasa na ugeuke kuwacha zambi zako na zambi zako zitavutiwa ukiwa wakombo uko na muziko ya ukumu lazima usogee mbele za macho ya bwana utubu na mungu atakusameyakatika ile mustari ile ya tano unakuta ya kwamba nja ilikuwa duniani pote hii maneno ambayo ilipatikana katika nyumba ya yakobo aikukuwa yake yye mwenyewe njaa ilikuwa mahali pote na katika dunia ambayo tunaishini dunia ambayo right iko na mavunjiko na gisi kuko mavunjiko aiache mtu yoyote uuliza swali hapa katika utakuta uyeo aatautaulo na tatio lakini mungu anatumikisha hizo tatizo ili kwamba apate kutenda kazi ndani yetu ila ntamielezea ya kwamba ila atasema ya kwamba mara mingi atujuwake mipango ya mungu ni nini na tunapita katika matatizo na shidaajuulizauu like, yanini lakini mungu anayompangelua tunakuta katika mstari huyo wa sita so yakomba kulikuwa providensi ya mungu yusufu Joseph. alikuwa ni mwenye kutawala nchi ya misi na ali, alienda kuandaa chakula he was food. alitia katika miji mbalimbali mbali. sasa ni bahati gani well, kusema kwamba a ya kusema kwamba aa wandugu waweze kufika mpaka mahali ambako yusufu alikuwa What luck brought these people to the place where their brother was, Joseph? There was no luck. That was the providence it of God. It was the providence of God. God is the one I who so I'm going to ask you this today. So, what was the luck that made you wake up this morning? I need an answer. Thank you. Providence. Providence. Okay. ni bahati gani ya kwamba ulikutana na kristoaleluy ilikuwa ni mpango ya mununi mungu njo aliandabwana apewe sifa sa sasa tunaenda kuangalia mistari ambayo tulisoma baadaye wakati wa nduku ya yusufu wanakutana naye The, the brothers met Joseph. So the Bible is saying um, in verse 8 they didn't recognize him. They didn't recognize Joseph. Also, for us, in our lives, okay, give me a second. I think I lost my place here. Okay, so wanduku yake ya yusufu so, brothers, abakumutambua they him. na sisi vilevile vile, kabla lakini atuja aminiakambuakisaa akii aiuye aiamuabibilia nasema katika kitabu ya zaburi sura yake sura yake ya 147 ya kusoma kwamba mungu yeye anajua kila kitusasa gisi mungu anajua kila kitu napenda kukuuliza swali anajua kila kitu kuhusu wewe anajua ulalapo ulamkapo anajua njia na vitu ambao sisi hatujiwe kuhusu wewe yeye anajua sasa kulingana najua kila kitu so given that he knows unafikiria kwamba eko nazania nini kuhusu wewe you? anajua your anajua kuanguka kwako anajua wakati anajuawakati unainukaaaniaanafikira c kupae mfa kitu kanyi unafanya wakati ambapo mtoto weko mgonjwa unageuka unamwacha unaenda kukazi katika kitabu ya waroma sura yake ya tano mstari wa0inasema hivi were abound hm anasema maali ambako zambi inazidi saying, mehema inazidi zaidi sasa tutazame So let us look. Watuengine Mutuambao and Shimumu Anasema Nini, Inikita Tufate the person who believed in God, what he said about it. The guilt and shame of those in Christ is ever outstripped by his abounding grace when we feel as if our thoughts, words and deeds are diminishing God's grace toward us. Those sins and failures are in fact causing it to surge forward all the more. That's, that's how God is looking at you. So when you are in the sin, he doesn't just look, look. He comes back and, yes. and elevates, elevates you. yesu anasema hivi anasemasikkuja kutafuta nilikuja kutafuta kilichopotea kuja kuita wenye haki kwenye toba lakini watenda zambina katika kitabu ile ya zaburi tena sura yake ya hahi na, na mnane 139 inasema hivi. written The days that were ordained for me, when yet there was not one of them. Amen. So that means God knew you for a Even when you fell, He also knew about you. He knew you. sasa sasayusufu so alijua wanduku yake. na wanduku yake katika misemi yao no, talking, wanasema kwamba mungu alijua saying, njia walikuwa ndio maana alikuwa na wahukumu waa wanasema kwamba alikuwa na wahukumu lakini swali kwako so now the for you is, wakati ambao uko natembea katika dunia when you are in this world, wakati ambako uko katika mwanguko unazania mwanguunazania ya mungu iko ndana u unazania kwamba mungu ko nasimama pale na skafo na kumusura yake are you that God is there his face? anasema hivi Before we were in the world, we were in his heart. When we were enemies to him, he knew us. He knew our misery, our foolishness, and our wickedness. When we wept bitterly in despairing repentance and viewed him only as a stern master, judge, he viewed us as his well loved brethren and he was filled with compassion toward us he never mistook his chosen but always always considered them as object of infinite affection hiyo ndio mtazamo ya mungu kwa ajili yako hiyo ndiyo mtazamo ya mungu kwa ajili ya watoto wake wakati ngine mapigwa inaweza kuluma kidogo so those, uh, lakini ukumbuke mtazamo ya mungu inabakia inabakia ileile japokuwa huko katika shida na tatizo juu ya kwamba mtazamo ya mungu inabakia ile ile kwa ajili yako sasa katika hii historia so now in this story, tunakuta kwamba au awa nduku awakutambua yusufu they didn't their na sisi vilevile vile atukumtambua yesukristo na kwa sababu ya hiyo atukupokea neno lake tukamutupilia mbali hatukumpatia heshima enye alistahili na wakati him. jua ile ya utakatifu inaonyesha ina Being shown. We didn't see it. Mbingu natoka, mbinguni na chini sababu gani Why? ya tukuionnitok mbinguniuiatukuinsababu gni yaamb ambyouliibiblia im wakati ambako say, yuda when Judah, alileta ile ule toba ya kweli Tuba. Tuba. When Judah brought, uh, when he, he went to repentance, who we are looking at uh, verse forty-four. He's saying, "If you you let us go without our little brother, our father is going to die. I'm not gonna like it." niache mdogo wangu hapa alafu hapaalafu ienekatazame kegi tatokeaaanu kwa hiyo kuliko chigwe mudogo wetu unichigwe mimi unichigwe mimi iki tue inatokea hapa iko tofauti na yenyewe litokea ku37 kwa sababu pale mbele balimutupa banatupa yusufu hakuna mwenyee alisema kwamba atachukua pa nafasi yake kulikuwa hangeme total ndani ya maisha yao wa ndugu ndio kazi ambayo mungu alikuwa anafanya so vya kuwabadili na hapa inatimilika unaona happening. mutu anaanza kusep in, so in ili au, akufe pale ya mutu mwenzake iko mabadiliko ya sa na baada ya pale And after that, yusufu akajifunua kwao to them. akasema mimi ni ndugu yenu wakati anaona kwamba kazi biblia inasema katika 5 siri ya mungu iko na wale wanayomogopa is with those who fear him. na atawafunulia agano yake na yesu vilevile vile katika wokovu wetu alitifuniwa kwa sababu roho ya bwana alitenda kazi the, uh, Holy ndani ya maisha yetu na wakati tunakuya kumuona kristo macho yetu ya kiroho inafungulika tukamuona jinsi alivyo tukamuona katika upendo wake waketukamuona katika fadhili zake lakini ukiangaliao yusufu aliitwa ndugu yake ya watoto watota yakobo He was the brother of this uh, sons of God. Na Jacob, Yesu vile vile. And Jesus also. He con indukuye tu. our brother. To sowe katika neno la mungu. Let us read the word of God. Katika kitabu ya Ebrania. Hebrews. Suraya ke ya pili. Toanzeku mstari wa kenda mpaka kumina mombia. Nine to eleven. Biblena sambahivika katika lugha kinikireza. We do see him who was made for a little while lower than the angels, namely Jesus. Because of the suffering of death crowned with glory and honor, so that by the grace of God he might taste the death for everyone. For it was a fitting for him, for whom are all things, and through whom are all things, in bringing many sons to glory, to perfect the author of their salvation through sufferings for both he who sanctifies us and those who are sanctified are all from one father for which reason he is not ashamed to call them brethren tunayumtu we have someone. we have jina la bwana libarikiwe jina la bwana lipewe fight. sifa kwa sababu mungu anatufahamu kwa sababu anatujua hiyo ni jambo mzuri lakini kujua kwetu ambao tunamujua kidogo. kidogo lakini hiyo ingaliki ni baraka tu anakujua sana sanaa anakujua sana sanahiyo siku ya mwisho mwishohatakuambikwambaondoka siku kujua away, I don't know you. lakini anasema kwamba ataeleza jina lako mbele ya baba yake yakeaeluy so haina tatizo ya kwamba so ayamujua gisi alivyo lakini iko ya muhimu yeye anakutambua kabisa really. nilifikiria kwamba on your jump, kwa sababu anakujuaiapewe okay. we'll <laughs> sifu so katika kitabu ya timoteo ya pili sura yake ya pili mstari wa wamstara1a uh, wa keda inasema hivi bwana anajua wale walio wake the Lord knows those who are His haleluya sasa hii labda uko nafikiria ni sisi ambayo tunakusanyika katika kanisa lakini ukweli ni kwamba anajua na wale wenye awajakuwa katika kanisa ule mwenyaanga nguruwe those ones mtoto was, mpotevu mungu anamjua anajua na ule sasa kama sisi wa tunachukua ile neno na unajua kitu ambacho tatokea matendo happen. ya upendo upendoelua matunda ya upendo ambaye aichenganishikwa kila mtu elua bwana apewe sifa na hii ni kazi ambayo mungu ko nafanya anafanya kazi ya kupatanisha sasa kupatanisha yenyewe haina tu wewe na mungu tena unaenda kukona yako And then you go back to your no iko no. wewe na mungu na wewe, wewe na wanadamu and and chukua kwa mfano so katika kitabu ya matayo sura yake ya, ya tano mstari wa1 paaa4 inasema ya kwamba wewe ni chumvi ya ulimwengu inasema wewe ni taa ya ulimwengu ulimwenguinasema wewe ni mji ambayo unajengwa kwenye mlima ambayo haiwezi kufichama ndi kumpendwa tunajua chumvi ikiwa naekala kwenye shafu ifanye chochote lazima uitie katika chakula na ndipo naleta utam na taa vilevile vile, awezi kuitia chini ya kiti lazima yangaze mali popote ilipo sasa na sisi wakristu so maisha ya kujificha aendane na ukristu atuwezi kwenda katika lazima tusonge mbele lazima tuishi katika yesu katika kuomba kwake hakusema kwamba baba waondoshe katika dunia, to, Lord, praying, dunia. Say, anasema kwamba walinde na mwovu kulingana na hiyo wazoanasema hivtaisoma kwa ajili yenanasemah And I say, he rode. Leslie is talking about Jesus. He rode on an ass in a time and a place of maximum political tension and hope. It was an unmistakable claim to kingship. Yet, equally unmistakably, it was a claim made in total vulnerability. In that last great acted parable of Jesus, Lies the secret and the paradox of mission in his way. Hallelujah. That's the way God works. All right. Amen. I would like to let you know I'm a little bit mixed up here, but bear with me. I'll find my place. Yeah. hiyo ndio njia ya kristo ristoaina njia ya kujificha aienda katika himself akajitoa akajitoa isolate iyo sasa kazi ya mungu iko kazi ya rekonsiliacio na ile rekonsiliacio inaanza na wewe na lakini but i'm a lizikina way it doesn't end with you ajatusome nenola mungu it is with the word of god that's how we're going in second corinthians suraya kumata 5 kwanzia kumastari wa kumina kenda mpaka 21 ishiri na namuria bibiri na hivi now all these things are from god who reconciled us to himself through Christ and gave us the ministry of reconciliation, namely that God was in Christ, reconciling the world to himself, not counting their trespasses against them, and he has committed to us the word of reconciliation. Therefore, we are ambassadors for Christ. Turn to your neighbor, say you are an ambassador. You are an ambassador. <laughs> we are an ambassador. Ambassadors for Christ, as though God were making an appeal through us, we beg you on behalf of Christ, be reconciled to God. Amen. He made him who knew no sin to be seen on our behalf, so that we might become the righteousness of God in him. Amen. Praise be to God. Amen. When you think. So when you think. Ambassador. About that word, Ambassador. It fikiria kwamba ni wali when you wanna au nafikiria kwamba ni wazee wa kanisaau nafikiria kwamba ni wainjilisti lakini maandiko ambao tunasoma inasema kwamba weweniambasadowewe uko ambasado na jambo ambao unaleta unapeleka ujumbe unapeleka ni ujumbe telling, ya injili uh, sasa gisi mungu alituma watu wakegisi yesu aliwambia wamitume ene ndeni mahali pote muliubiri ile kutumwa kule aikukuwa tu ya wale wa mitume ilikuwa kwa ajili yetu sisi sote acha nikuelezee tena wende mahali popote acha twende mali popote go tuyubiri njii tufanye mataifa kuwa wanafuzi tukiwabatiza kwa, kwa jina la baba la mwana na yahoo mtakatifu unajua jua you know ya kwamba ndukumpendwa hauwezi kutumainii ya kwamba wachungaji wona wanaubili hapa waende kwenye mahali ambako uko na ili wapate kuonesha ufalme wa wewe mwenyewe uko na mahali ambako uko inaweekana masomo inawezekana kwenye kazi uko na of na hiyo mahali pale unapasha kuonesha ufalme wa mbii usisubiri mtume atoke hapa enda akilishhibana kwa sababu ni wewe ambao unatumaeuy na nehema ambao tunasemeaaina nehema iko ya bei chini iko nehema ambayo etakukute tazama watoto wa yakobo wakati baada ya safari ya kwanza waliona na yusufu After the first trip, walipasha kwenda ili wapate kueleza baba yabolakini balikuwa face na decision, uh, decision. ilikuwa labda kukuwa amprisone o walikuwa uh, wa waku, kupata kifo They were going to die. kama awakuleta mtoto wao washkatika uh, luka sura yake ya kenda 9, mustari ule wa amsini na saba m mpaka, uh, uh, mpaka sitini na mbili biblia nasema hivi kulikuwa mtu mutu fulaniambaye alimwambia kristo nitapenda itapndakukufaa hey, Hakimis, but, hali ya haiya tunaangalia kwamba yesu akumwambia akusema kwamba karibu karibumm oh, well, like, hey, <laughs> wako na maali ya ya have anasema vilevile ndege za hanga wanayo uh, maali tcha zao lakini mtoto wa mungu ana nafasi ya kutia katika hali ingine ni kusema ya kwambatikkumfats kutakuakutakuwa cost aina kitu ambacho ikoteketeke lakini tutaweza kwa sababu yeekonatembea pamoja So ask yourself, what is your realm of influence? Because that realm of influence, that's where you have to show Christ. In the last three weeks, we heard, we, we were in those series that says, All na in. We heard different. jisi wako natumika plitch kwa sababu ya inchili chasa we ndukumpendwawenye naamini kristou li upate kuungaa mkono na mungu katika i kazi ya rekonsiliaouko na subiri ini na promesa ambayo zinapatikana ndani ya neno la mungu ambayo nasemewa katia kitabu yarevelaio :ya kusema kwamba nitataja jina lako mbele ya baba yangu iko kwa sababu ya wale wenyewe wanaamini kristo sasa wewe mwenyawo wamini kristoisi paulo anasema tunakusii patana na Mungu. Be God. patana na Mungu. Be God. Wakati kungaliki muda namunuaaaaaaaaioanwakai ambaobwaa apewe sifa be to God. sasa ikiwa kwamba neno ya siki ya leo so unasikia kwamba inakugusa takuwa vizuri usogee mbele za macho ya bwana wakati ambao waombaji wa watakuomtomb pamoja na weeu Close up with mungu uketie mahali pa juu inakushukuru kwa sababu ya upendo ninakushukuru kwa sababu ya fazili asante kwa sababu ya neno ya siku leo niweo bwana majeshi mungu ulipenda neno hii ipate kufika kwa walio wako naomba peke yako fanye kazi peke yako guse meoza watu peke yako bwana majeshi uyeleweshe katika akili za watu mimi ni chombo tu bati acha utukufu na heshima yote iwe yako katika jina tukufu la yesu kristo amen